Thực hiện Kế họch số 92/KH-UBND xã. Tối ngày 01/6/2024 UBND xã Ngọk Réo chỉ đạo các ngành đoàn thể xã, đơn vị trường học, BQL các thôn phối hợp tổ chức Tết thiếu nhi 01/06/2024 tại các thôn.
Thực hiện Kế hoạch số 62/KH-UBND, ngày 19/4/2024 của UBND xã Ngọk Réo về việc phối hợp chuẩn bị các nội dung tổ chức Chương trình CARAVAN thiện nguyện lần thứ 32 năm 2024 “Kon Tum ơi ta về” tại xã.
- Ngày 01/04/2024, UBND xã Ngọk Réo tổ chức Khai mạc Giáo dục chính trị, huấn luyện quân sự năm 2024; - Về dự Đồng chí Phan Hồng Sơn HUV, Bí thư Đảng ủy xã, chủ tịch HĐND xã; Đồng chí Lê Ngọc Huy, Phó chủ tịch HĐND xã, đầy các nganh ban đoàn thể xã ...
Sáng ngày 20/02/2024 xã Ngọk Réo tổ chức ra quân. Tham dự lễ có Đ/c: Chu Văn Hiền, UVBTV, Trưởng Ban Tuyên giáo huyện uỷ; Đ/c: Phan Hồng Sơn, HUV, Bí thư Đảng uỷ, Chủ tịch HĐND xã; Đ/c: Phạm Thị Mây, PBT, Chủ tịch UBND xã, các đồng chí trong Ban ...
- Ngày 31/01/2024, Hội LHTN Việt Nam xã Ngọk Réo tổ chức Đại hội Hội LHTN Việt Nam xã Ngọk Réo lần thứ VI, nhiệm kỳ 2024-2029. Ủy Ban Hội LHTN Việt Nam xã Ngọk Réo là đơn vị được Hội LHTN Việt Nam huyện Đăk Hà chọn tổ chức điểm cấp xã.
Để thực hiện các chỉ tiêu nhiệm vụ Công tác Hội và phong trào phụ nữ 2024. Ngày 29/01/2024, Hội LHPN xã Ngọk Réo đã tổ chức hội nghị ký kết thi đua giữa các chi hội trên địa bàn xã tại hội trường Ủy ban nhân dân xã. Tham dự Hội nghị có đồng chí Y ...
Trong không khí thi đua lập thành tích chào mừng Đại hội Hội Liên hiệp Thanh niên Việt Nam xã, khóa 6 nhiệm kỳ (2024-2029) và lập thành tích chào mừng kỷ niệm 30 năm ngày thành lập huyện Đăk Hà (24/3/1994-24/3/2024).Ngày 23/01/2024 Đoàn xã – Hội ...
Ngày 9/11, bà con nhân dân thôn Kon Rôn, xã Ngọk Réo, huyện Đăk Hà, tổ chức Lễ khánh thành nhà rông mới của thôn kết hợp với tổ chức Ngày hội Đại đoàn kết toàn dân tộc.
Thực hiện Kế hoạch số 101/KH - UBND, ngày 20/11/2023 của Ủy ban nhân dân huyện xã, về việc triển khai đợt "cao điểm 50 ngày đêm" thực hiện đăng ký, kích hoạt tài khoản định danh điện tử cho công dân trên địa bàn xã.
Ngày 01/11/2023, Trung tâm GDNN - GDTX phối hợp với UBND xã Ngọk Réo tổ chức “ Lễ khai giảng lớp nghề Cạo mủ cao su” tại xã. Dự buổi khai Giảng có mặt của Đại diện Phòng Nông nghiệp và Phát triển nông thôn, Trung tâm GDNN – GDTX, Đ/c: Nguyễn Quý ...
Ngày 22/09/2023, phòng VHTT-TT huyện Đăk Hà phối hợp với UBND xã Ngọk Réo tổ chức lễ ra mắt và hỗ trợ đội văn nghệ truyền thống tại thôn DTTS (Dự án 6, Chương trình MTQG phát triển kinh tế, xã hội, vùng ĐBDTTS và Miền núi).
Ngày 22/09/2023, phòng VHTT-TT huyện Đăk Hà phối hợp với UBND xã Ngọk Réo tổ chức lễ ra mắt và hỗ trợ đội văn nghệ truyền thống tại thôn DTTS (Dự án 6, Chương trình MTQG phát triển kinh tế, xã hội, vùng ĐBDTTS và Miền núi).Về dự buổi Lễ có Đồng chí ...
Ngày 15/9/2023 Hội nông dân xã phối hợp với Hội nông dân huyện Đăk Hà tổ chức hỗ trợ căn nhà an sinh xã hội “Mái ấm nông dân” năm 2023 cho hội viên nông dân hộ nghèo xã Ngọk Réo cho bà Y Tuy ở thôn Đăk Têng. Đồng chí Y Hiền, BCH huyện Ủy viên, Chủ ...
Nhằm hưởng ứng hưởng ứng phong trào thi đua “Xây dựng môi trường xanh, sạch, đẹp, an toàn” lập thành tích chào mừng kỷ niệm 30 năm Ngày thành lập huyện Đăk Hà (24/3/1994-24/3/2024) với tiêu chí “Sạch”.
Nhằm giúp hội viên phát triển kinh tế, xây dựng gia đình ấm no, tiến bộ và hạnh phúc. Sáng ngày 07/09/2023 Hội LHPN xã Ngọk Réo Tổ chức Lễ ra mắt Tổ liên kết “Sản xuất Rượu nếp than” tại thôn Kon Jong. Tại buổi lễ ra mắt có đồng chí Y Hương – Phó ...
Nhằm thực hiện có hiệu quả chương trình "Tiếp bước em đến trường" năm học 2023 - 2024, Hội Liên Hiệp Phụ nữ xã đã trao tặng 100 quyển vở cho trường Trung học cơ sở bán trú xã Ngọk Réo